Home / Breaking News / ਅੰਡਰ-19 ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਟੀਮ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਅਨੁਕੂਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ

ਅੰਡਰ-19 ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਟੀਮ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਅਨੁਕੂਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ

ਆਈ.ਪੀ.ਐੱਲ. ਸਪਾਟ ਫਿਕਸਿੰਗ ਕੇਸ ਦੇ ਪਟੀਸ਼ਨਰ ਆਦਿਤਯ ਵਰਮਾ ਨੇ ਬੀ.ਸੀ.ਸੀ.ਆਈ. ਦੇ ਕਾਰਿਆਵਾਹਕ ਸਕੱਤਰ ਅਮਿਤਾਭ ਚੌਧਰੀ ਉੱਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਵਰਮਾ ਨੇ ਚੌਧਰੀ ਉੱਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਓਵਰਏਜ ਅਨੁਕੂਲ ਰਾਏ ਨੂੰ ਅੰਡਰ-19 ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਵਿਚ ਖਿਡਾਉਣ ਲਈ ਫਰਜੀਵਾੜਾ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਵਰਮਾ ਨੇ ਆਈ.ਸੀ.ਸੀ. ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸ਼ਸ਼ਾਂਕ ਮਨੋਹਰ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵੱਲੋਂ ਨਿਯੁਕਤ ਕਮੇਟੀ ਆਫ ਐਡਮਨਿਸਟਰੇਟਰ (ਸੀ.ਓ.ਏ.) ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਿਨੋਦ ਰਾਏ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਖਤ ਲਿਖਿਆ ਹੈ। ਆਦਿਤਯ ਵਰਮਾ ਦੀ ਪਛਾਣ ਇਕ ਸੀਟੀ ਵਜਾਉਣ ਦੀ ਰਹੀ ਹੈ।ਆਈ.ਸੀ.ਸੀ. ਅਤੇ ਬੀ.ਸੀ.ਸੀ.ਆਈ. ਨੂੰ ਲਿਖੇ ਆਪਣੇ ਖਤ ਵਿਚ ਵਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ, ਅਨੁਕੂਲ ਰਾਏ 2017 ਵਿਚ ਬੀ.ਸੀ.ਸੀ.ਆਈ. ਦੇ ਏ.ਵੀ.ਪੀ. (ਏਜ ਵੈਰੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਾਸੈਸ) ਟੈਸਟ ਵਿਚ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਏ ਗਏ ਸਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਚੌਧਰੀ ਝਾਰਖੰਡ ਸਟੇਟ ਕ੍ਰਿਕਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰੈਜੀਡੇਂਟ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ, ਉਸ ਸਮੇਂ ਚੌਧਰੀ, ਜੋ ਬੀ.ਸੀ.ਸੀ.ਆਈ. ਦੇ ਜੁਆਇੰਟ ਸੈਕਟਰੀ ਵੀ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਕੇ ਅਨੁਕੂਲ ਰਾਏ ਨੂੰ ਘਰੇਲੂ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੂਰਨਮੈਂਟ ਵਿਚ ਝਾਰਖੰਡ ਦੀ ਅੰਡਰ-19 ਟੀਮ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਾਇਆ ਸੀ। ਝਾਰਖੰਡ ਕ੍ਰਿਕਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰੈਜੀਡੇਂਟ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਚੌਧਰੀ ਅਤੇ ਸੈਕਟਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਰਾਜੇਸ਼ ਵਰਮਾ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣਦੇ ਸਨ ਕਿ ਝਾਰਖੰਡ ਕ੍ਰਿਕਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ 33 ਖਿਡਾਰੀ 2013 ਵਿਚ ਏ.ਵੀ.ਪੀ. ਟੈਸਟ ਵਿਚ ਓਵਰਏਜ ਪਾਏ ਗਏ ਸਨ। ਅਨੁਕੂਲ ਰਾਏ ਵੀ ਉਸ ਲਿਸਟ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 2016 ਦੇ ਬਾਅਦ ਅੰਡਰ-19 ਵਿਚ ਖੇਡਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਨਹੀਂ ਸੀ।

About admin

Check Also

ਖੇਤੀ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ਮੰਗੇਗਾ ‘ਵਿਸ਼ੇਸ ਪੈਕੇਜ-ਪੰਜਾਬ

ਕੇਂਦਰੀ ਬਜਟ ਦਾ ਫੋਕਸ ਕਿਸਾਨੀ ‘ਤੇ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਖੇਤੀ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *