Breaking News
Home / Delhi / ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 84 ਦੇਸ਼ਾ ਦਾ ਕੀਤਾ ਦੌਰਾ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਸਾਲਾ ‘ਚ
ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 84 ਦੇਸ਼ਾ ਦਾ ਕੀਤਾ ਦੌਰਾ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਸਾਲਾ 'ਚ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 84 ਦੇਸ਼ਾ ਦਾ ਕੀਤਾ ਦੌਰਾ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਸਾਲਾ ‘ਚ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅੱਜ ਤੋਂ ਅਫਰੀਕੀ ਮਹਾਂਦੀਪ ਦੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਦੇ ਦੌਰੇ ਉੱਤੇ ਹਨ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੀਐਮ ਰਵਾਂਡਾ , ਯੁਗਾਂਡਾ ਅਤੇ ਦੱਖਣ ਅਫਰੀਕਾ ਜਾਣਗੇ।2014 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਹੁਣ ਤੱਕ 84 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਇਸ ਲਿਸਟ ਵਿੱਚ ਰਵਾਂਡਾ , ਯੁਗਾਂਡਾ ਦਾ ਵੀ ਨਾਮ ਜੁੜ ਜਾਵੇਗਾ ।ਜਦੋਂ ਕਿ ,ਪੀਐਮ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , 2014 ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ 84 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਚਾਰਟਰਡ ਫਲਾਇਟ , ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਰੱਖ – ਰਖਾਅ ਅਤੇ ਹਾਟਲਾਈਨ ਸਹੂਲਤਾਂ ਉੱਤੇ 1 , 484 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਏ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 84 ਦੇਸ਼ਾ ਦਾ ਕੀਤਾ ਦੌਰਾ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਸਾਲਾ 'ਚ

ਵਿਦੇਸ਼ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਵੀ.ਕੇ. ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਰਟੀਆਈ ਦੇ ਤਹਿਤ ਵਿੱਚ ਪੁੱਛੇ ਗਏ ਇੱਕ ਸਵਾਲ ਦੇ ਲਿਖਤੀ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਇਹ ਰਾਜ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਆਂਕੜੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਸਨ।ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਪੀਐਮ ਡਾ . ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੌਰਿਆਂ ਉੱਤੇ 9 ਸਾਲ ਵਿੱਚ 642 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਏ ਸਨਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਵਿੱਚ ਕੁਲ 171 ਦਿਨ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੌਰਿਆਂ ਉੱਤੇ ਰਹੇ ਹਨ।ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਤੌਰ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ 12 ਫ਼ੀਸਦੀ ਸਮਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੌਰੇ ਵਿੱਚ ਬੀਤਿਆ ਹੈ ।ਗੱਲ ਜੇਕਰ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੌਰੇ ਦੀ ਕਰੀਏ, ਤਾਂ ਅਪ੍ਰੈਲ 2005 ਵਿੱਚ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੀ ਫ਼ਰਾਂਸ , ਜਰਮਨੀ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਰਹੀ। ਸਿਰਫ ਚਾਰਟਰਡ ਫਲਾਈਟ ਅਤੇ ਹਾਟਲਾਈਨ ਸਹੂਲਤ ਉੱਤੇ 32 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਏ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 84 ਦੇਸ਼ਾ ਦਾ ਕੀਤਾ ਦੌਰਾ ਸਿਰਫ ਚਾਰ ਸਾਲਾ 'ਚ

ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਰੱਖ – ਰਖਾਅ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਹੋਏ 1088 . 42 ਕਰੋੜਆਂਕੜਿਆਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , 15 ਜੂਨ 2014 ਅਤੇ 10 ਜੂਨ 2018 ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਰੱਖ – ਰਖਾਅ ਉੱਤੇ 1088 . 42 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ , ਜਦੋਂ ਕਿ ਚਾਰਟਰਡ ਫਲਾਈਟ ਉੱਤੇ 387 . 26 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹਾਟਲਾਈਨ ਉੱਤੇ ਕੁਲ 9 . 12 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਏ।ਉੱਥੇ ਹੀ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਾਰ ਅਮਰੀਕਾ ਗਏ ਪੀਐਮ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਬਤੌਰ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਾਰ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੌਰਿਆਂ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਨਵੰਬਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਸਰੂਫ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ , ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬ੍ਰਿਕਸ (ਭ੍ਰੀਛਸ਼) ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਏਸ਼ੀਆ ਸਮਿਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।ਉਥੇ ਹੀ , ਸਾਲ 2014 – 15 ਵਿੱਚ ਮੋਦੀ ਨੇ 13 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਤੌਰ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਭੂਟਾਨ ਦੌਰਾ ਮੋਦੀ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਦੌਰਾ ਸੀ ।ਸਾਲ 2018 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 10 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅੰਤਮ ਦੌਰਾ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਚੀਨ ਦੌਰਾ ਰਿਹਾ।

About Time TV

Check Also

ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਪੱਥਰੀ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਰਾਹਤ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਰਿਹਾ ਸਫਲ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 17 ਦਸੰਬਰ – ਜਿਵੇ ਕੀ ਸਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ...