Breaking News
Home / Health / ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਮਰ ‘ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਅਰੌਤਾ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਰ
ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਮਰ 'ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਅਰੌਤਾ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਰ

ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਮਰ ‘ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਅਰੌਤਾ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਰ

ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਇੱਕ ਪੜ੍ਹਾਈ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਜਨਮ ਦੇਣ ਜਾਂ ਜਣੇਪੇ ਦੇ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ। ਝੋੁਰਨੳਲ ੰੳੇੋ ਛਲਨਿਿਚ ਫਰੋਚੲੲਦਨਿਗਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਸਿੱਟਾ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਈ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਦਾ ਵਧਣਾ ਇਸ ਦਾ ਇੱਕ ਸੰਭਾਵਿਕ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਦਾ ਜੋਖ਼ਮ ਉਮਰ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧਦਾ ਹੈ, ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ਤੋਂ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ।

ਨਿਊਯਾਰਕ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਲ਼ੋਨਗੋਨ ਹੲੳਲਟਹ ਦੀ ਸਟੱਡੀ ਦੇ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਇੱਕ ਦਸ਼ਕ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਮੀਖਿਅਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਡਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਿਲ ਉੱਤੇ ਕਿੰਨੀ ਤਣਾਅ ਭਰਿਆ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰਕ ਤਬਦੀਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸੰਭਾਵਿਕ ਰੂਪ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਜੋਖ਼ਮ ਵਾਲੇ ਕਾਰਕਾਂ ਉੱਤੇ ਨਾਲ ਪਰਦਾ ਚੁੱਕਦਿਆਂ ਹੈ ਹਨ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਮਰ 'ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਅਰੌਤਾ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਰ

ਖੋਜਕਾਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ, ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਮੋਟਾਪੇ ਜਾਂ ਸ਼ੂਗਰ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਹੋਣ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਈ ਹੈ। ਜੋ ਕਿ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਜੋਖ਼ਮ ਕਾਰਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਹਨ। ਖੋਜਕਾਰਾਂ ਨੇ ਸਟੱਡੀ ਲਈ ਕਈ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਲਗਭਗ 49,829,753 ਜਨਮਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਜਣੇਪੇ ਦੇ ਦੌਰਾਨ 1, 061 ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਕਿ ਜਨਮ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰੀਬਨ 922 ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮਾਇਓਕਾਰਡੀਅਲ ਉਲੰਘਣਾ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਕਰਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਜਨਮ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ 2, 390 ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪਿਆ ਸੀ।

About Time TV

Check Also

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਤੀਜੇ ਬੱਜਟ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਲਈ ਪੜੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਤੀਜੇ ਬੱਜਟ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਲਈ ਪੜੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ – ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਬਾਦਲ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤੀਸਰੇ ਬਜਟ ‘ਚ ਅਹਿਮ ਐਲਾਨ ਕੀਤੇ ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *