Breaking News
Home / News / Hyundaiਨੇ ਆਪਣੀ ਨਵੀ ਕਾਰ ਤੋਂ ਪਰਦਾ ਚੁੱਕਿਆ….

Hyundaiਨੇ ਆਪਣੀ ਨਵੀ ਕਾਰ ਤੋਂ ਪਰਦਾ ਚੁੱਕਿਆ….

ਹੁੰਡਈ ਆਪਣੀਆਂ ਦਮਦਾਰ ਕਾਰਾਂ ਲਈ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ , ਹੁੰਡਈ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਏਲਾਂਟਰਾ ਦੇ ਫੇਸਲਿਫਟ ਅਵਤਾਰ ਤੋਂ ਪਰਦਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਾਲ ਦੇ ਅਖੀਰ ਤੱਕ ਲਾਂਚ ਹੋਵੇਗੀ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਪਡੇਟ ਏਲਾਂਟਰਾ ਨੂੰ 2019 ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। 2019 ਏਲਾਂਟਰਾ ਵਿੱਚ ਕਈ ਕਾਸਮੇਟਿਕ ਬਦਲਾਅ ਹੋਏ ਹਨ।ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਕਰਸ਼ਕ ਅਤੇ ਦਮਦਾਰ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਕਾਰ ਦੇ ਅੱਗੇ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ਦਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਨਵਾਂ ਹੈ।ਹੁੰਡਈ ਦੀ ਨਵੀਂ ਕਾਸਕੇਡਿੰਗ ਗਰਿਲ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ।

ਗਰਿਲ ਦੇ ਦੋਨਾਂ ਵੱਲ ਤਕੋਣ ਆਕੇ ਵਾਲੇ ਐੱਲਈਡੀ ਪ੍ਰੋਜੇਕਟਰ ਹੈਡਲੈਂਪਸ, ਡੇ – ਟਾਇਮ ਰਨਿੰਗ ਐੱਲਈਡੀ ਲਾਇਟਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ ।ਫਾਗ ਲੈਂਪਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਦਲਾਅ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪਿੱਛੇ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਈ ਅਹਿਮ ਬਦਲਾਅ ਹੋਏ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਨਵਾਂ ਬੂਟ ਲਿਡ , ਨਵੇਂ ਟੇਲ ਲੈਂਪਸ ਅਤੇ ਨਵਾਂ ਬੰਪਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਬੂਟ ਲਿਡ ‘ਤੇ ਵੱਡੇ ਅੱਖਰ ਵਿੱਚ ਏਲਾਂਟਰਾ ਨਾਮ ਲਿਿਖਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਟੇਲ ਲੈਂਪਸ ਵਿੱਚ ਜਿਓਮੈਟਰਿਕ ਐੱਲ.ਈ.ਡੀ ਟਰੀਟਮੈਂਟ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਰਿਵਰਸ ਲਾਇਟ ਅਤੇ ਲਾਈਸੈਂਸ ਪਲੇਟ ਨੂੰ ਰਿਅਰ ਬੰਪਰ ‘ਤੇ ਪੋਜਿਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਇਡ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਦਰਵਾਜੀਆਂ ਦਾ ਲੇਆਉਟ ਪਹਿਲਾਂ ਵਰਗਾ ਹੀ ਹੈ।ਕੈਬਨ ਦਾ ਲੇਆਉਟ ਕਾਫ਼ੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਮੌਜੂਦਾ ਮਾਡਲ ਵਰਗਾ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਇੱਥੇ ਵੀ ਕੁੱਝ ਨਵੇਂ ਬਦਲਾਅ ਵੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਕਿਆਸ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਟਿਊਸਾਨ ਫੇਸਲਿਫਟ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਵਾਂ ਸੈਂਟਰ ਕੰਸੋਲ ਅਤੇ ਫਰੀ – ਸਟੇਂਡਿੰਗ ਡਿਸਪਲੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ।2019 ਏਲਾਂਟਰਾ ਵਿੱਚ ਅਪਡੇਟ ਏਸੀ ਵੇਂਟ ਅਤੇ ਨਵਾਂ ਸਟੀਇਰਿੰਗ ਵਹੀਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟ ਕਲਸਟਰ ਅਤੇ ਸਵਿਚ ਗਿਅਰ ਉੱਤੇ ਵੀ ਮਾਮੂਲੀ ਬਦਲਾਅ ਹੋਏ ਹਨ। ਅਪਡੇਟ ਏਲਾਂਟਰਾ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਕੁੱਝ ਨਵੇਂ ਫੀਚਰ ਵੀ ਜੋੜੇ ਹਨ ਇਸ ਵਿੱਚ ਐਂਡਰਾਇਡ ਆਟੋ , ਐਪਲ ਕਾਰਪਲੇ ਅਤੇ ਰਿਅਰ ਵਿਊ ਕੈਮਰਾ ਸਪੋਰਟ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਨਵਾਂ 5 . 0 ਇੰਫੋਟੇਂਮੈਂਟ ਸਿਸਟਮ ਅਤੇ ਵਾਇਰਲੈਸ ਫੋਨ ਚਾਰਜਰ ਸਟੈਂਡਰਡ ਮਿਲੇਗਾ। ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਫੇਸਲਿਫਟ ਏਲਾਂਟਰਾ ਵਿੱਚ ਕੋਲਿਸਨ – ਅਵਾਡੇਂਸ ਅਸਿਸਟ , ਲੇਨ ਕੀਪ ਅਸਿਸਟ , ਡਰਾਇਵਰ ਅਟੇਂਸ਼ਨ ਅਸਿਸਟ ਅਤੇ ਸੇਫ ਏਗਜ਼ਿਟ ਵਰਗੇ ਸੇਫਟੀ ਫੀਚਰ ਮਿਲਣਗੇ ।ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਫੇਸਲਿਫਟ ਏਲਾਂਟਰਾ ਨੂੰ ਮੌਜੂਦਾ ਮਾਡਲ ਵਾਲੇ ਇੰਜਣ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੌਜੂਦਾ ਏਲਾਂਟਰਾ ਦੇ ਪੈਟਰੋਲ ਵੇਰਿਏੰਟ ਵਿੱਚ 2 . 0 ਲਿਟਰ ਦਾ ਇੰਜਣ ਲੱਗਾ ਹੈ, ਜੋ 152 ਪੀਐੱਸ ਦੀ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 192 ਂੰ ਦਾ ਟਾਰਕ ਦਿੰਦਾ ਹੈ । ਇਹੀ ਇੰਜਣ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਉਪਲੱਬਧ ਏਲਾਂਟਰਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਡੀਜ਼ਲ ਵੇਰਿਏੰਟ ਵਿੱਚ ਨਵਾਂ ਪਾਵਰਫੁਲ 1 . 6 ਲਿਟਰ ਯੂ3 ਸੀਆਰਡੀਆਈ ਇੰਜਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਪਾਵਰ 136 ਪੀਐੱਸ ਅਤੇ ਟਾਰਕ 320 ਂੰ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦਾ ਏਲਾਂਟਰਾ ਦੀ ਕੀਮਤ 13 . 69 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ 19 . 68 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੈ ।ਕਿਆਸ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਫੇਸਲਿਫਟ ਏਲਾਂਟਰਾ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਸਕੋਡਾ ਆਕਟਾਵਿਆ , ਕੋਰੋਲਾ ਏਲਟਿਸ ਅਤੇ ਹੋਂਡਾ ਸਿਿਵਕ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗਾ।

About Time TV

Check Also

ਪੇਪਰ ਨਾ ਲਏ ਜਾਣ ਕਰਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਨਿਗਲੀ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਵਸਤੂ, ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ,

ਪੇਪਰ ਨਾ ਲਏ ਜਾਣ ਕਰਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਨਿਗਲੀ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਵਸਤੂ, ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ,

ਪਟਿਆਲਾ: ਪਟਿਆਲਾ ਤੋਂ ਇੱਕ ਰੂਹ ਕੰਬਾਊ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਮਾਊਂਟ ਲਿਟੇਰਾ ਜ਼ੀ ਸਕੂਲ ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *