Breaking News
Home / Business / ਜਾਣੋ, ਪੰਜਾਬੀ ਕੈਨੇਡਾ PR ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਧੋਖੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ…
ਜਾਣੋ, ਪੰਜਾਬੀ ਕੈਨੇਡਾ PR ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਧੋਖੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ...

ਜਾਣੋ, ਪੰਜਾਬੀ ਕੈਨੇਡਾ PR ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਧੋਖੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ…

ਪੰਜਾਬੀ ਲੋਕ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸੈਟਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਚਾਹਵਾਨ ਹਨ। ਪਰ ਹੁਣ ਓਹਨਾ ਦੇ ਇਸ ਸੁਪਨੇ ਤੇ ਕੁਝ ਧੱਬਾ ਬਣ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੀਜ਼ੇ ਤੇ ਬਾਹਰ ਗਏ ਜਦ ਆਪਣੀ ਪੀ ਆਰ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕੁਝ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ ਏਜੇਂਟਾਂ ਦੇ ਧੱਕੇ ਚੜ੍ਹ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। “ਅਮੀਰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਊਬੈਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੁਝ ਅਮੀਰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸੂਬੇ ਨੂੰ ਨਕਸ਼ੇ ਤੇ ਦੱਸ ਨਹੀਂ ਸਕੇ ਅਤੇ ਕਈ ਕੁਝ ਹੋਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਜਾਅਲੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਭੇਜੇ ਗਏ ਸਨ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਵੀ ਫਰਜ਼ੀ ਸਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਈਆਂ ਨੂੰ ਪੀ ਆਰ ਲਈ ਫਰਜ਼ੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਮਾਨਤਾ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।” ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸਿਵਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ।ਜਾਣੋ, ਪੰਜਾਬੀ ਕੈਨੇਡਾ PR ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਧੋਖੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ...

ਕਿਊਬਿਕ ਇਮੀਗ੍ਰੈਂਟ ਇਨਵੈਸਟਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (ਕਿਊਆਈਆਈਪੀ) ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ‘ਤੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਦੋਸ਼ਾਂ ‘ਚ  ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਚਿੰਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਕਿ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦੀ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਧੋਖਾਧੜੀ ਬਾਰੇ ਚੁੱਪ ਰਹਿਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ।

ਇਕ ਸਾਬਕਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਫ਼ਸਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਫਰਕ ਹਨ, ਜੋ ਸ਼ੱਕੀ ਜਾਂ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਰਾਹੀਂ ਪੈਸੇ ਸ਼ੋਅ ਕਰਨ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਗ਼ੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪੀ ਆਰ “ਖਰੀਦਣ” ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।”

ਜਾਣੋ, ਪੰਜਾਬੀ ਕੈਨੇਡਾ PR ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਧੋਖੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ...

ਕਿਊਬੈੱਕ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦਾ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਸਿਵਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇੱਕ ਰੇਡੀਓ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ‘ਚ ਧੋਖਾਧੜੀ ਅਤੇ ਫਰਜ਼ੀਵਾੜਾ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ੧੯੮੬ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਜਾਣੋ, ਪੰਜਾਬੀ ਕੈਨੇਡਾ PR ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਧੋਖੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ...

ਥੀਫ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਕੋਲ ਘੱਟੋ ਘੱਟ $੨ ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ 1.2 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਕਿਊਬਿਕ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਵਿਆਜ ਮੁਕਤ $੨ ਮਿਲੀਅਨ ਦੇਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਪੈਸੇ ਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਛੋਟੇ ਅਤੇ ਮੱਧਮ ਆਕਾਰ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਲਈ ਗ੍ਰਾਂਟਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਆਜ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਇਕ ਸਾਬਕਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਸਾਲਾਨਾ ਵਿੱਤੀ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸੀ।”

ਹੁਣ ਦੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇਸ ਧੋਖਾਧੜੀ ‘ਤੇ ਅੱਗੇ ਕੀ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

About Time TV

Check Also

ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਲਾਂਘਾ ਜ਼ਰੂਰ ਖੁੱਲੇ ਪਰ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਪਾਕਿ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਿਆਂ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਨਹੀਂ: ਕੈਪਟਨ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 13 ਦਸੰਬਰ : ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ...