Breaking News
Home / Breaking News / ਦੁਰਗਿਆਣਾ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਲੱਗਿਆ ਮੇਲਾ, ਪੁੱਤ ਦੀ ਮੁਰਾਦਾ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਭਗਤ

ਦੁਰਗਿਆਣਾ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਲੱਗਿਆ ਮੇਲਾ, ਪੁੱਤ ਦੀ ਮੁਰਾਦਾ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਭਗਤ

ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਵੇ ਕੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਦੁਰਗਿਆਣਾ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਇੱਕ ਨਵੇਕਲਾ ਜਿਹਾ ਮੇਲਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ।ਜਿੱਥੇ ਨਵਰਾਤਿਆਂ ‘ਚ ਜਿੱਥੇ ਦੇਵੀਆਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ , ਉੱਥੇ ਹੀ ਇਹ ਇੱਕ ਇਕਲੌਤਾ ਅਜਿਹਾ ਸਥਾਨ ਹੈ , ਜਿੱਥੇ ਨਵਰਾਤਿਆਂ ‘ਚ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦੀ ਪੂਜਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਦਾਤ ਮੰਗਣ ‘ਤੇ ਝੋਲੀ ਭਰ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਤੇ ਮੁਰਾਦਾ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨ ਲਈ ਮਾਪੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਜਰੰਗੀ ਬਣਾ ਕੇ ਆਉਦੇਂ ਹਨ ।ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਅਜਿਹਾ ਮੰਦਰ ਹੈ ।ਇਸ ਦੀ ਮਾਨਤਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਲਵ- ਕੁਸ਼ ਤੋਂ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਭਗਵਾਨ ਛਡਵਾਉਣ ਲਈ ਆਏ ਹੋਏ ਸਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲਵ-ਕੁਸ਼ ਨੂੰ ਇਥੇ ਦਰੱਖਤ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਥੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਲੰਗੂਰ ਬਣਾ ਕੇ ਇਥੇ ਲਿਆਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਜਿਸ ਵੀ ਅਰੌਤ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਲੰਗੂਰ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ੳਹ 10 ਦਿਨ ਤੱਕ ਨਾ ਹੀ ਮੰਜੇ ਤੇ ਬੈਠਦੀ ਹੈ ਨਾ ਹੀ ਚਾਕੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੀ ਹੈ ।

About Time TV

Check Also

ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਅਸਤੀਫ਼ਾ ਮਨਜ਼ੂਰ, ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਕਰੇਗੀ ਤਤਕਾਲੀ ਮੀਟਿੰਗ ‘ਚ ਫ਼ੈਸਲਾ

19 ਅਕਤੂਬਰ, (ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸ਼ੇਰਗਿੱਲ) ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਗੁਰੂਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਵਧੀਕ ਸਕੱਤਰ ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੇਦੀ ਨੇ ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *