Breaking News
Home / Breaking News / ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਮਾਤ

ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਮਾਤ

ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਖੇਡੇ ਗਏ ਪਹਿਲੇ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਨੂੰ ਛੇ ਵਿਕੇਟਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਦਿੱਤਾ।ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੇ ਇਸ ਜਿੱਤ ਨਾਲ ਤਿੰਨ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਸੀਰੀਜ ਵਿੱਚ 1-0 ਦੀ ਬੜ੍ਹਤ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ। ਟਾਸ ਹਾਰਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਕਰਨ ਉਤਰੀ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਟੀਮ ਨੇ 38.1 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਵਿਕਟ ਖੋਹ ਦਿੱਤੇ ਤੇ 152 ਰਨਾਂ ਦਾ ਸਕੋਰ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ। ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਆਪਣੇ ਸੀਨੀਅਰ ਖਿਡਾਰੀ ਸਟੀਵ ਸਮਿਥ ਤੇ ਡੇਵਿਡ ਵਾਰਨਰ ਦੇ ਬਿਨ੍ਹਾਂ ਫੀਕੀ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ।ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਲਈ ਨੀਲ ਕਾਉਲਟਰ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ 34 ਦੋੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ।ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਏਲੇਕਸ ਕੈਰੀ ਨੇ 33 ਰਨ ਬਣਾਏ।ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਏਰਾਨ ਫਿੰਚ ਸਿਰਫ਼ ਪੰਜ ਦੋੜਾ ਹੀ ਬਣਾ ਸਕੇ ।ਕਾਉਲਟਰ ਤੇ ਏਲੇਕਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕੋਈ ਵੀ ਬੱਲੇਬਾਜ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਕਮਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਇਆ। ਏਡਿਲੇ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੀ ਪਾਰੀ ਨੂੰ 152 ਦੋੜਾਂ ‘ਤੇ ਸਮੇਟਣ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 33 ਰਨ ਦੇਕੇ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀਆਂ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਮਰਾਨ ਤਾਹਿਰ, ਲੁੰਗੀ ਨਗੀਦੀ ਤੇ ਡੇਲ ਸਟੇਨ ਨੇ ਦੋ – ਦੋ ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀਆਂ ।ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਨ ਉਤਰੀ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੇ ਕਵਿੰਟਨ-ਡੀ-ਕਾਕ (47), ਰੀਜਾ ਹੈਂਡਰਿਕਸ (44) ਏਡਨ ਮਾਰਕਰਾਮ (36) ਦੀ ਸੰਜਮ ਭਰੀ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਦੇ ਦਮ ਉੱਤੇ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਗਵਾਕੇ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ।ਮਾਰਕਸ ਸਟੋਇਨਿਸ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਲਈ ਇਸ ਪਾਰੀ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨਾਂ ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀਆਂ ।ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਤੇ ਦੱਖਣ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੂਜਾ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚ 9 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਏਡਿਲੇਡ ਵਿੱਚ ਖੇਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ।

About Time TV

Check Also

ਛਤਰਪਤੀ ਹੱਤਿਆ ਮਾਮਲਾ : ਬਹਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 15 ਮਿੰਟ ਦਾ ਬਰੇਕ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਬਰੇਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਣਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸਜ਼ਾ

ਛਤਰਪਤੀ ਹੱਤਿਆ ਮਾਮਲਾ : ਬਹਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 15 ਮਿੰਟ ਦਾ ਬਰੇਕ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਬਰੇਕ ...