Breaking News
Home / Breaking News / ਫ਼ਾਜਿਲਕਾ ‘ਚ ਲ਼ੜਕੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਉਤਰਵਾਉਂਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਤੇ ਅਧਿਆਪਕਾ ਮੁਅੱਤਲ

ਫ਼ਾਜਿਲਕਾ ‘ਚ ਲ਼ੜਕੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਉਤਰਵਾਉਂਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਤੇ ਅਧਿਆਪਕਾ ਮੁਅੱਤਲ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਉੱਤੇ ਫਾਜਿਲਕਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਕੁੰਡਲ ਸਰਕਾਰੀ ਕੰਨਿਆ ਸਕੂਲ ਦੀ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਤੇ ਅਧਿਆਪਕ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਮੁਅੱਤਲ ਕਰਨ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਸੋਮਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਰਿਪੋਰਟ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ।ਆਰੋਪ ਹੈ ਕਿ ਸਕੂਲ ਦੇ ਬਾਥਰੂਮ ਵਿੱਚ ਸੇਨੇਟਰੀ ਪੈਡ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਕਥਿੱਤ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਕੱਪੜੇ ਉਤਰਵਾਏ ਗਏ ਸਨ ।ਜਿਸਨੂੰ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਲਿਆ ਗਿਆ।ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਅਧਿਆਪਿਕਾਵਾਂ ਦੀ ਕੋਤਾਹੀ ਤੇ ਅਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਲੈਂਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਵਿਿਦਆਰਥਣਾਂ ਦੇ ਮਾਨ-ਸਮਾਨ ਨਾਲ ਖਿਲਵਾੜ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦਾ। ਕੁੱਝ ਗੱਲਾਂ ਡਰ ਪੈਦਾ ਕਰਕੇ ਨਹੀਂ ਪ੍ਰੇਮ ਨਾਲ ਸਿਖਾਈ ਜਾਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆ ਹਨ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਸਿੱਖੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਨ ‘ਤੇ ਡੂੰਘਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਮਨ ਪਿਆਰ ਦੀ ਭਾਸ਼ਾ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਮਝਦਾ ਹੈ ਅਧਿਆਪਕ ਹੀ ਬੱਚੀਆਂ ਵਿੱਚ ਉਹ ਸੰਸਕਾਰ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ । ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਬੱਚੀਆਂ ਦੇ ਮਨ ਉੱਤੇ ਭੈੜਾ ਅਸਰ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ । ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਵਿਿਦਆਰਥਣਾਂ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਬੇਟੀਆਂ ਦੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਕੱਪੜੇ ਉਤਰਵਾਏ ਜਾਣ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ । ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਸਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਿੱਖਿਆ ਸਕੱਤਰ ਕ੍ਰਿਸ਼ਣ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ।

About Time TV

Check Also

ਛਤਰਪਤੀ ਹੱਤਿਆ ਮਾਮਲਾ : ਬਹਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 15 ਮਿੰਟ ਦਾ ਬਰੇਕ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਬਰੇਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਣਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸਜ਼ਾ

ਛਤਰਪਤੀ ਹੱਤਿਆ ਮਾਮਲਾ : ਬਹਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 15 ਮਿੰਟ ਦਾ ਬਰੇਕ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਬਰੇਕ ...