Breaking News
Home / Breaking News / ਸਚਿਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਭਾਰਤ ਰਤਨ ?

ਸਚਿਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਭਾਰਤ ਰਤਨ ?

ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਮੈਦਾਨ ਉੱਤੇ ਰਿਕਾਰਡਸ ਦੀ ਅਜਿਹੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਰਤਨ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਲੱਗੇ ਹਨ । 5 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ 30ਵੇਂ ਜਨਮਦਿਨ ਉੱਤੇ ਆਲ ਇੰਡਿਆ ਗੇਮਿੰਗ ਫੈਡਰੇਸ਼ਨ (ਏ.ਆਈ.ਜੀ.ਐਫ਼) ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਕੋਲ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਰਵਉੱਚ ਨਾਗਰਿਕ ਸਨਮਾਨ ਭਾਰਤ ਰਤਨ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ । (ਏ.ਆਈ.ਜੀ.ਐਫ਼) ਨੇ ਖ਼ਤ ਵਿੱਚ ਲਿਿਖਆ ਕਿ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਾਲ ਅਰਬਾਂ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤਿਆ ਹੈ । (ਏ.ਆਈ.ਜੀ.ਐਫ਼) ਮੰਨਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦੁਨਿਆ ਭਰ ਦੇ ਖੇਡ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਛਵੀ ਨੂੰ ਵਧਾੳਂੁਣ ਲਈ ਕੋਹਲੀ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਰਤਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।(ਏ.ਆਈ.ਜੀ.ਐਫ਼) ਨੇ ਖ਼ਤ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਲਿਿਖਆ ਕਿ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਰਵਉੱਚ ਨਾਗਰਿਕ ਸਨਮਾਨ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਮਤਲੱਬ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਭਾ, ਯੋਗਤਾ ਤੇ ਕੜੀ ਮਿਹਨਤ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਬਕਾ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਸਚਿਨ ਤੇਂਦੁਲਕਰ ਨੂੰ ਵੀ ਭਾਰਤ ਰਤਨ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ।ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਜਿਸ ਅੰਦਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਛੇਤੀ ਹੀ ਸਚਿਨ ਤੇਂਦੁਲਕਰ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦੇਣਗੇ । ਕੋਹਲੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ 62 ਸੈਂਕੜੇ ਜੜ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤੇ ਛੇਤੀ ਹੀ ਉਹ ਸਚਿਨ ਦੇ 100 ਸੈਂਕੜਿਆਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕੋਹਲੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 38 ਸੈਂਕੜੇ ਤੇ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ 24 ਸੈਂਕੜੇ ਠੋਕ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ 18 ਹਜਾਰ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੋੜਾਂ ਬਣਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । 

About Time TV

Check Also

ਪੇਪਰ ਨਾ ਲਏ ਜਾਣ ਕਰਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਨਿਗਲੀ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਵਸਤੂ, ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ,

ਪੇਪਰ ਨਾ ਲਏ ਜਾਣ ਕਰਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਨਿਗਲੀ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਵਸਤੂ, ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ,

ਪਟਿਆਲਾ: ਪਟਿਆਲਾ ਤੋਂ ਇੱਕ ਰੂਹ ਕੰਬਾਊ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਮਾਊਂਟ ਲਿਟੇਰਾ ਜ਼ੀ ਸਕੂਲ ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *