Breaking News
Home / India / ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਯੁਵਰਾਜ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਗੰਭੀਰ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਬਾਹਰ

ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਯੁਵਰਾਜ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਗੰਭੀਰ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਬਾਹਰ

ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਇੰਡੀਅਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ ਦੀ ਨੀਲਾਮੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲੀਗ ਦੀਆਂ ਦਿੱਗਜ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤੇ ਹਨ । ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਕਿੰਗਸ ਇਲੈਵਨ ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਦਿੱਗਜ ਬੱਲੇਬਾਜ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਟੀਮ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਉੱਥੇ ਹੀ ਦਿੱਲੀ ਡੇਅਰਡੈਵਿਲਸ ਨੇ ਉਂਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਗੰਭੀਰ ਨੂੰ ਟੀਮ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਗੰਭੀਰ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਜੇਸਨ ਰਾਓ, ਜੂਨੀਅਰ ਡਾਲਾ, ਲਿਆਮ ਪਲੰਕੇਟ, ਮੁਹੰਮਦ ਸ਼ਮੀ, ਸਯਾਨ ਘੋਸ਼ , ਡੈਨਿਅਲ ਕਰਿਸਟਿਅਨ, ਗਲੇਨ ਮੈਕਸਵੇਲ, ਗੁਰਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਮਾਨ ਅਤੇ ਨਮਨ ਉਝਾ ਨੂੰ ਵੀ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਇਲਸ ਨੇ ਵੀ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਤੇਜ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਜੈਦੇਵ ਉਨਾਦਕਟ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ।ਖ਼ਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਇਲਸ ਨੇ ਉਨਾਦਕਟ ਨੂੰ 11.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਿਆ ਸੀ ।
ਕਰਿਸ ਗੇਲ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਦੋ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਬੇਸ ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਿਆ ਸੀ ਅਤੇ 2018 ਦੇ ਸੈਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਉਂਮੀਦ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ।ਬੀਤੇ ਕੱਲ੍ਹ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਅੰਤਿਮ ਤਾਰੀਖ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਗਈ । ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਇਲਸ ਨੇ ਦਸ ਲੱਖ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਖਰੀਦੇ ਗਏ ਬੈੱਨ ਸਟੋਕਸ ਨੂੰ ਨਾਲ ਰੱਖਿਆ ਹੈ।ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਆਲਰਾਉਂਡਰ ਸਟੋਕਸ ਨੂੰ 12.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ‘ਚ ਖਰੀਦਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸੀਨੀਅਰ ਆਸਟਰੇਲੀਆਈ ਬੱਲੇਬਾਜ ਸਟੀਵ ਸਮਿਥ ਨੂੰ ਵੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਨੇ ਟੀਮ ‘ਚ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧ ਦੇ ਕਾਰਨ 2018 ਆਈ.ਪੀ.ਐਲ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਪਾਏ ਸਨ ।ਉਨਾਦਕਟ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਰਾਇਲਸ ਨੇ ਅਨੁਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਅੰਕਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਜਤੀਨ ਸਕਸੈਨਾ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਸਨਰਾਇਜ਼ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਨੇ ਫ਼ੱਟੜ ਰੀਧੀਮਾਨ ਸਾਹਾ ਦੇ ਨਾਲ ਵੇਸਟਇੰਡੀਜ ਦੇ ਟੀ-20 ਕਪਤਾਨ ਕਾਰਲੋਸ ਬਰੇਥਵੇਟ ਨੂੰ ਵੀ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਮੁੰਬਈ ਇੰਡਿਅਨਸ ਨੇ 18 ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਕੁੱਝ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਖਿਡਾਰੀ ਜਿਵੇਂ ਜੇਪੀ ਡੁਮਿਨੀ ਅਤੇ ਤੇਜ ਗੇਂਦਬਾਜ ਪੈਟ ਕਮਿੰਸ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁਸਤਾਫਿਜ਼ੁਰ ਰਹਿਮਾਨ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਕਪਤਾਨ ਅੱਯਰ, ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ, ਅਮਿਤ ਮਿਸ਼ਰਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿਥਵੀ ਸ਼ਾਹ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ।

About Time TV

Check Also

ਲੇਟੇਸਟ ਪ੍ਰੋਸੇਸਰ ਅਤੇ 48MP ਕੈਮਰੇ ਦੇ ਨਾਲ Xiaomi Mi 9 ਲਾਂਚ

ਲੇਟੇਸਟ ਪ੍ਰੋਸੇਸਰ ਅਤੇ 48MP ਕੈਮਰੇ ਦੇ ਨਾਲ Xiaomi Mi 9 ਲਾਂਚ

ਸ਼ਾਓਮੀ ਨੇ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਫਲੈਗਸ਼ਿਪ ਸਮਾਰਟਫੋਨ Mi 9 ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *