Breaking News
Home / Breaking News / ਕੀ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਖੀਰਾ ਵੀ ਜ਼ਹਿਰ ਸਮਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ …

ਕੀ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਖੀਰਾ ਵੀ ਜ਼ਹਿਰ ਸਮਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ …

ਖੀਰਾ ਖਾਣਾ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇੰਦੇਮੰਦ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ । ਉਹ ਵੀ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ ਡਾਈਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹੇ ਫਾਇਦੇ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਖੀਰੇ ਦੇ ਕਈ ਨੁਕਸਾਨ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਖੀਰੇ ਵਿੱਚ ਵਿਟਾਮਿਨ ਏ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਅਤੇ ਫੌਲਿਕ ਐਸਿਡ ਦੀ ਭਰਪੂਰ ਮਾਤਰਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਫਾਈਬਰ ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ, ੰੋਲੇਬਦੲਨੁਮ ਅਤੇ ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ ਸਹਿਤ ਕਈ ਖਣਿਜ ਹੁੰਦੇ ਹੈ। ਇਹ ਕਈ ਚਮੜੀ ਸਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ, ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀ ਸੋਜ ਅਤੇ ਸਨਬਰਨ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਨਿਜਾਤ ਪਾਉਣ ਦੇ ਕੰਮ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਬਾਰੇ ਹੀ ਜਾਣਿਆਂ ਹੈ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਖੀਰੇ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੁਣਿਆ ਹੈ ? ਚੱਲੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੀਰੇ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ।ਕਈ ਲੋਕ ਡਾਈਟਿੰਗ ਦੇ ਚਲਦੇ ਜਾਂ ਦਿਨ ਭਰ ਵਿੱਚ 8- 10 ਖੀਰੇ ਖਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।

ਉਂਝ ਤਾਂ ਇਹ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਜ਼ਰੂਰਤ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਸਾਡੇ ਲਈ ਜ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਮਾਨ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਕਦੇ ਵੀ ਖੀਰੇ ਨੂੰ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਖਾਣ ਦੀ ਭੁੱਲ ਨਾ ਕਰੋ। ਇਸਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਕਹਾਵਤ ਵੀ ਸੁਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹੈ, “ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਹੀਰਾ, ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਖੀਰਾ ਅਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪੀੜਾ”। ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਸਵੇਰੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਖੀਰਾ ਖਾਣਾ ਸਰੀਰ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਦੇ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਫਾਇਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਅਤੇ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਹੈ।ਖੀਰੇ ਵਿੱਚ ਛੁਚੁਰਬਟਿਿਨ ਨਾਮ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰੀਲਾ ਤੱਤ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੀਰਾ ਖਾਓਗੇ,

ਉਨ੍ਹਾਂ ਹੀ ਜਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਟਾਕਸਿਕ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਗੇ। ਇਸਦੇ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲੀਵਰ, ਪਿੱਤ ਬਲੇਡਰ ਅਤੇ ਗੁਰਦਾ ਸਹਿਤ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕਈ ਹੋਰ ਅੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਸੰਤੁਲਿਤ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕਰੋ। ਖੀਰਾ ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਠੰਡਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਬਲਗ਼ਮ, ਸਰਦੀ ਜਾਂ ਸਾਹ ਸਬੰਧੀ ਕਿਸੇ ਰੋਗ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਖਾਣ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਤੇ ਵੀ ਧਿਆਨ ਦਿਓ।

 

About Time TV

Check Also

ਸੁੱਖਾ ਕਾਹਲਵਾਂ ਗੈਂਗ ਦੇ 6 ਮੈਂਬਰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ

ਸੁੱਖਾ ਕਾਹਲਵਾਂ ਗੈਂਗ ਦੇ 6 ਮੈਂਬਰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ Post Views: 77