Breaking News
Home / Gadgets / ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨਾਂ ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਰੱਖੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਸਰਲ : ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ
ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਾਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਲਾਕਾਰ। ਇਕ ਚੰਗੇ ਲੇਖਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ਉਰੇਕਿਆ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰਜ਼ ਅਤੇ ਧੁਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ , ਮਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲੀ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਹਾਸਿਲ ਕਰਾਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ। ਹਰ ਸਮੇ ਨਿਮਾਣੇ ਬਣ ਮਾਨਾ ਦੇ ਮਾਣ ਦਾ ਪਦਵੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ , ਲਿਖਤ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਮਲਕੀਅਤ ਅੱਜ ਵੀ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੀ ਹਾਂ ਮੈ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ। ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਅੱਜ ਆਪਣਾ 61ਵਾ ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਜਨਮ 4 ਜਨਵਰੀ 1957 ਨੂੰ ਮੁਖ਼ਤਸਰ ਜਿਲੇ ਵਿਚ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਗਿਦੜਬਾਹਾ ਵਿਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਿਜਲੀ ਰਾਜ ਬੋਰਡ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਮਗਰੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 1980 ਵਿਚ "ਦਿਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ" ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਖੱਟੀ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 305 ਗਾਣੇ ਆਪਣਾ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੇ ਰੋ ਬ ਰੋ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹਨਾਂ ਕੀ ਹਿੰਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਕਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨਾਲ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿਤਿਆ ਹੈ। 2013 ਵਿਚ ਯੂ ਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਆਪਣੇ ਪੁਰਾਣੇ ਗੀਤ ਨੂੰ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਜੂਡੋ ਕਰਾਟੇ ਵਿਚ ਬਲੈਕ ਬੈਲਟ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਸਦਕਾ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਕਾਫੀ ਜਿਆਦਾ ਖਿਤਾਬ ਵੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿਚ ਉਹ ਇਕੱਲੇ ਐਸੇ ਗਾਇਕ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਨੇ ਬੈਸਟ ਮੇਲ ਪਲੇ ਬੇਕ ਸਿੰਗਰ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੰਤਬਰ 2010 ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਵਾਲਵਰ ਹੇਮਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਨੂੰ ਬਿਸ਼੍ਵ ਸੰਗੀਤ 'ਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। 14 ਦਸੰਬਰ 2012 ਵਿਚ ਪਟਿਆਲਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ 36ਵੀ ਕੋਨੋਵੋਕਸ਼ਨ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਫੋ ਲਿਟਰੇਚਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਸ ਦਈਏ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਸੀ। ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਵੀ ਇਕ ਫਿਲਮ ਅਦਾਕਾਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉਹ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਲਾਏ ਅਖਾੜੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚੇ ਕਲਾਕਾਰ ਅਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਕਾਫੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਟਾਈਮ ਟੀਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿਨ ਤੇ ਮੁਬਾਰਕ ਬਾਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਬਾਦ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੁਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ।

ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨਾਂ ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਰੱਖੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਸਰਲ : ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ

ਨਾਭਾ ਵਿਖੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਮਲੋਹ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡਾ ਪਰਿਵਾਰ ਲੰਬੇ ਸਮੇ ਤੋ ਕਾਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਝੰਡਾ ਬੁੰਲਦ ਰਿਹਾ ਤਾ ਸਾਡੀ ਬਦੋਲਤ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋਕ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਚਾਇਤੀ ਚੋਣਾ ਜਿੱਤਣ ਤੋ ਬਾਅਦ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਆਸੀਰਵਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਆਏ ਹਨ। ਸਾਡੀ ਚੋਥੀ ਪੀੜੀ ਲੋਕਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਾਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਲਾਕਾਰ। ਇਕ ਚੰਗੇ ਲੇਖਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ਉਰੇਕਿਆ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰਜ਼ ਅਤੇ ਧੁਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ , ਮਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲੀ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਹਾਸਿਲ ਕਰਾਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ। ਹਰ ਸਮੇ ਨਿਮਾਣੇ ਬਣ ਮਾਨਾ ਦੇ ਮਾਣ ਦਾ ਪਦਵੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ , ਲਿਖਤ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਮਲਕੀਅਤ ਅੱਜ ਵੀ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।  ਜੀ ਹਾਂ ਮੈ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ। ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਅੱਜ ਆਪਣਾ 61ਵਾ ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਜਨਮ 4 ਜਨਵਰੀ 1957 ਨੂੰ ਮੁਖ਼ਤਸਰ ਜਿਲੇ ਵਿਚ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਗਿਦੜਬਾਹਾ ਵਿਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਿਜਲੀ ਰਾਜ ਬੋਰਡ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਮਗਰੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 1980 ਵਿਚ "ਦਿਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ" ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਖੱਟੀ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 305 ਗਾਣੇ ਆਪਣਾ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੇ ਰੋ ਬ ਰੋ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹਨਾਂ ਕੀ ਹਿੰਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਕਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨਾਲ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿਤਿਆ ਹੈ। 2013 ਵਿਚ ਯੂ ਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਆਪਣੇ ਪੁਰਾਣੇ ਗੀਤ ਨੂੰ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਜੂਡੋ ਕਰਾਟੇ ਵਿਚ ਬਲੈਕ ਬੈਲਟ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।  ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਸਦਕਾ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਕਾਫੀ ਜਿਆਦਾ ਖਿਤਾਬ ਵੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿਚ ਉਹ ਇਕੱਲੇ ਐਸੇ ਗਾਇਕ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਨੇ ਬੈਸਟ ਮੇਲ ਪਲੇ ਬੇਕ ਸਿੰਗਰ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੰਤਬਰ 2010 ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਵਾਲਵਰ ਹੇਮਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਨੂੰ ਬਿਸ਼੍ਵ ਸੰਗੀਤ 'ਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। 14 ਦਸੰਬਰ 2012 ਵਿਚ ਪਟਿਆਲਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ 36ਵੀ ਕੋਨੋਵੋਕਸ਼ਨ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਫੋ ਲਿਟਰੇਚਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।   ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਸ ਦਈਏ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਸੀ। ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਵੀ ਇਕ ਫਿਲਮ ਅਦਾਕਾਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।  ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉਹ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਲਾਏ ਅਖਾੜੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚੇ ਕਲਾਕਾਰ ਅਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਕਾਫੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਟਾਈਮ ਟੀਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿਨ ਤੇ ਮੁਬਾਰਕ ਬਾਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਬਾਦ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੁਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ।

ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ ਸਿੰਘ ਤੋ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਦੇਣ ਸਬੰਧੀ ਸਰਤਾ ਬਾਰੇ ਪੁਛਿੱਆ ਗਿਆ ਕਿ ਪਹਿਲਾ ਤਾ ਕੋਈ ਸਰਤ ਨਹੀ ਸੀ ਤਾ ਰਣਦੀਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਲਈ ਉਪਰਾਲਾ ਤਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਉਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਲਈ ਜੋ ਪਾਬੰਧੀਆ ਲਗਾਈਆ ਗਈਆ ਹਨ ਉਨਾ ਤੋ ਕਟੋਤੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਤਾ ਜੋ ਲੋਕਾ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਪੂਰਾ ਕਰ ਸਕੀਏ।

ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਾਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਲਾਕਾਰ। ਇਕ ਚੰਗੇ ਲੇਖਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ਉਰੇਕਿਆ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰਜ਼ ਅਤੇ ਧੁਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ , ਮਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲੀ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਹਾਸਿਲ ਕਰਾਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ। ਹਰ ਸਮੇ ਨਿਮਾਣੇ ਬਣ ਮਾਨਾ ਦੇ ਮਾਣ ਦਾ ਪਦਵੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ , ਲਿਖਤ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਮਲਕੀਅਤ ਅੱਜ ਵੀ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।  ਜੀ ਹਾਂ ਮੈ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ। ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਅੱਜ ਆਪਣਾ 61ਵਾ ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਜਨਮ 4 ਜਨਵਰੀ 1957 ਨੂੰ ਮੁਖ਼ਤਸਰ ਜਿਲੇ ਵਿਚ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਗਿਦੜਬਾਹਾ ਵਿਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਿਜਲੀ ਰਾਜ ਬੋਰਡ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਮਗਰੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 1980 ਵਿਚ "ਦਿਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ" ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਖੱਟੀ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 305 ਗਾਣੇ ਆਪਣਾ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੇ ਰੋ ਬ ਰੋ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹਨਾਂ ਕੀ ਹਿੰਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਕਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨਾਲ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿਤਿਆ ਹੈ। 2013 ਵਿਚ ਯੂ ਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਆਪਣੇ ਪੁਰਾਣੇ ਗੀਤ ਨੂੰ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਜੂਡੋ ਕਰਾਟੇ ਵਿਚ ਬਲੈਕ ਬੈਲਟ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।  ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਸਦਕਾ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਕਾਫੀ ਜਿਆਦਾ ਖਿਤਾਬ ਵੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿਚ ਉਹ ਇਕੱਲੇ ਐਸੇ ਗਾਇਕ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਨੇ ਬੈਸਟ ਮੇਲ ਪਲੇ ਬੇਕ ਸਿੰਗਰ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੰਤਬਰ 2010 ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਵਾਲਵਰ ਹੇਮਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਨੂੰ ਬਿਸ਼੍ਵ ਸੰਗੀਤ 'ਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। 14 ਦਸੰਬਰ 2012 ਵਿਚ ਪਟਿਆਲਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ 36ਵੀ ਕੋਨੋਵੋਕਸ਼ਨ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਫੋ ਲਿਟਰੇਚਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।   ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਸ ਦਈਏ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਸੀ। ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਵੀ ਇਕ ਫਿਲਮ ਅਦਾਕਾਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।  ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉਹ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਲਾਏ ਅਖਾੜੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚੇ ਕਲਾਕਾਰ ਅਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਕਾਫੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਟਾਈਮ ਟੀਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿਨ ਤੇ ਮੁਬਾਰਕ ਬਾਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਬਾਦ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੁਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ।

ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਮਹਾਰਾਣੀ ਪ੍ਰਨੀਤ ਕੌਰ ਵੱਲੋ ਪ੍ਰੈਸ ਕੰਨਫਰਸ ਕਰਕੇ ਪਟਿਆਲਾ ਤੋ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਤੋ ਚੋਣ ਲੜਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਨ ਤੇ ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈ ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕ ਸਭਾ ਪਟਿਆਲਾ ਸੀਟ ਦਾ ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਹਾ ਅਤੇ ਅਖੀਰਲਾ ਫੈਸਲਾ ਤਾ ਸੋਨੀਆ ਗਾਧੀ ਅਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਧੀ ਕਰਨਗੇ। ਉਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟਿਕਟ ਮੰਗਣ ਦਾ ਸਭ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ ਜਦੋ ਰਣਦੀਪ ਨੂੰ ਪੁਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚੋਣਾ ਤੋ ਅਪਣੇ ਮੈਨੀਫਸਟੋ ਵਿਚ ਸਾਫ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕੀ ਇੱਕ ਘਰ ਵਿਚ ਇੱਕ ਹੀ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਤਾ ਰਣਦੀਪ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਜਵਾਬ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਖੁਦ ਹੀ ਦੇਣਗੇ।

ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਾਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਲਾਕਾਰ। ਇਕ ਚੰਗੇ ਲੇਖਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ਉਰੇਕਿਆ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰਜ਼ ਅਤੇ ਧੁਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ , ਮਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲੀ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਹਾਸਿਲ ਕਰਾਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ। ਹਰ ਸਮੇ ਨਿਮਾਣੇ ਬਣ ਮਾਨਾ ਦੇ ਮਾਣ ਦਾ ਪਦਵੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ , ਲਿਖਤ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਮਲਕੀਅਤ ਅੱਜ ਵੀ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।  ਜੀ ਹਾਂ ਮੈ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ। ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਅੱਜ ਆਪਣਾ 61ਵਾ ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਜਨਮ 4 ਜਨਵਰੀ 1957 ਨੂੰ ਮੁਖ਼ਤਸਰ ਜਿਲੇ ਵਿਚ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਗਿਦੜਬਾਹਾ ਵਿਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਿਜਲੀ ਰਾਜ ਬੋਰਡ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਮਗਰੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 1980 ਵਿਚ "ਦਿਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ" ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਖੱਟੀ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 305 ਗਾਣੇ ਆਪਣਾ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੇ ਰੋ ਬ ਰੋ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹਨਾਂ ਕੀ ਹਿੰਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਕਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨਾਲ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿਤਿਆ ਹੈ। 2013 ਵਿਚ ਯੂ ਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਆਪਣੇ ਪੁਰਾਣੇ ਗੀਤ ਨੂੰ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਜੂਡੋ ਕਰਾਟੇ ਵਿਚ ਬਲੈਕ ਬੈਲਟ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।  ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਸਦਕਾ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਕਾਫੀ ਜਿਆਦਾ ਖਿਤਾਬ ਵੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿਚ ਉਹ ਇਕੱਲੇ ਐਸੇ ਗਾਇਕ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਨੇ ਬੈਸਟ ਮੇਲ ਪਲੇ ਬੇਕ ਸਿੰਗਰ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੰਤਬਰ 2010 ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਵਾਲਵਰ ਹੇਮਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਨੂੰ ਬਿਸ਼੍ਵ ਸੰਗੀਤ 'ਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। 14 ਦਸੰਬਰ 2012 ਵਿਚ ਪਟਿਆਲਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ 36ਵੀ ਕੋਨੋਵੋਕਸ਼ਨ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਫੋ ਲਿਟਰੇਚਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।   ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਸ ਦਈਏ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਸੀ। ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਵੀ ਇਕ ਫਿਲਮ ਅਦਾਕਾਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।  ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉਹ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਲਾਏ ਅਖਾੜੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚੇ ਕਲਾਕਾਰ ਅਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਕਾਫੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਟਾਈਮ ਟੀਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿਨ ਤੇ ਮੁਬਾਰਕ ਬਾਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਬਾਦ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੁਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ।

ਰਣਦੀਪ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਫੇਰੀ ਤੇ ਬੋਲਦਿਆ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੋਦੀ ਪਹਿਲਾ ਮੱਧਪ੍ਰਦੇਸ, ਛੱਤੀਸਗੜ ,ਰਾਜਸਥਾਨ ਗਏ ਪਰ ਜਿਹੜਾ ਬਾਰ ਬਾਰ ਝੂਠ ਬੋਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਲੋਕ ਸਭ ਜਾਣਦੇ ਹਨ। ਰਣਦੀਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਦੇ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾ ਦਾ ਕਰਜਾ ਮਾਫ ਨਹੀ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਜੋ ਕਰਜਾ ਮਾਫ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਹ ਕਾਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੁੱਝ ਹੱਦ ਤੱਕ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਾਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸ਼ਖਸ਼ੀਅਤ। ਆਪਣੀ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਲਾਕਾਰ। ਇਕ ਚੰਗੇ ਲੇਖਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ਉਰੇਕਿਆ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰਜ਼ ਅਤੇ ਧੁਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ , ਮਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲੀ ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਹਾਸਿਲ ਕਰਾਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ। ਹਰ ਸਮੇ ਨਿਮਾਣੇ ਬਣ ਮਾਨਾ ਦੇ ਮਾਣ ਦਾ ਪਦਵੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਗਾਇਕ ਜੋ ਅੱਜ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ , ਲਿਖਤ ਅਤੇ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਮਲਕੀਅਤ ਅੱਜ ਵੀ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਤੇ ਰਾਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।  ਜੀ ਹਾਂ ਮੈ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ। ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਅੱਜ ਆਪਣਾ 61ਵਾ ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਜਨਮ 4 ਜਨਵਰੀ 1957 ਨੂੰ ਮੁਖ਼ਤਸਰ ਜਿਲੇ ਵਿਚ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਗਿਦੜਬਾਹਾ ਵਿਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਿਜਲੀ ਰਾਜ ਬੋਰਡ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਮਗਰੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 1980 ਵਿਚ "ਦਿਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ" ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਖੱਟੀ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 305 ਗਾਣੇ ਆਪਣਾ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੇ ਰੋ ਬ ਰੋ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹਨਾਂ ਕੀ ਹਿੰਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਕਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨਾਲ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿਤਿਆ ਹੈ। 2013 ਵਿਚ ਯੂ ਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਆਪਣੇ ਪੁਰਾਣੇ ਗੀਤ ਨੂੰ ਨਵੀ ਪੀੜੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੂ ਬ ਰੂ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਜੂਡੋ ਕਰਾਟੇ ਵਿਚ ਬਲੈਕ ਬੈਲਟ ਹਾਸਿਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।  ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਸਦਕਾ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਕਾਫੀ ਜਿਆਦਾ ਖਿਤਾਬ ਵੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਪੰਜਾਬੀ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿਚ ਉਹ ਇਕੱਲੇ ਐਸੇ ਗਾਇਕ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਨੇ ਬੈਸਟ ਮੇਲ ਪਲੇ ਬੇਕ ਸਿੰਗਰ ਦਾ ਅਵਾਰਡ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੰਤਬਰ 2010 ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਵਾਲਵਰ ਹੇਮਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਨੂੰ ਬਿਸ਼੍ਵ ਸੰਗੀਤ 'ਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। 14 ਦਸੰਬਰ 2012 ਵਿਚ ਪਟਿਆਲਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ 36ਵੀ ਕੋਨੋਵੋਕਸ਼ਨ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਫੋ ਲਿਟਰੇਚਰ ਦੀ ਉਪਾਧਿ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।   ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਸ ਦਈਏ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਲਵ ਮੈਰਿਜ ਸੀ। ਮਨਜੀਤ ਮਾਨ ਵੀ ਇਕ ਫਿਲਮ ਅਦਾਕਾਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।  ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉਹ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਲਾਏ ਅਖਾੜੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚੇ ਕਲਾਕਾਰ ਅਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਕਾਫੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਟਾਈਮ ਟੀਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿਨ ਤੇ ਮੁਬਾਰਕ ਬਾਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਬਾਦ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਚੜ੍ਹਦੀਕਲਾ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੁਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗਾਇਕੀ ਨਾਲ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਗੇ।

ਇਸ ਮੋਕੇ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਗਰਸੀ ਟਕਸਾਲੀ ਆਗੂ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਸਰਪੰਚ ਗੁਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀ ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ ਸਿੰਘ ਦੀ ਰਹਿਨੁਮਾਈ ਹੇਠ ਪੰਚਾਇਤੀ ਚੋਣ ਲੜੀ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਸਾਧੂ ਸਿੰਘ ਧਰਮਸੋਤ ਵੱਲੋ ਟਕਸਾਲੀ ਕਾਗਰਸੀਆ ਨੂੰ ਦਰ ਕਿਨਾਰੇ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀ ਸਾਰੇ ਹੀ ਕਾਕਾ ਰਣਦੀਪ ਜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਹਾ।

About Time TV

Check Also

ਜਸਟਿਸ ਪਿਨਾਕੀ ਘੋਸ਼ ਬਣੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਲੋਕਪਾਲ, ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਚੁਕਾਈ ਸਹੁੰ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ- ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਜੱਜ ਜਸਟਿਸ ਪਿਨਾਕੀ ਚੰਦਰ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਦੇ ...